[Review] MICHAEL KORS GREENWICH LARGE SAFFIANO LEATHER SATCHEL
กระเป๋า MICHAEL KORS รุ่น GREENWICH เป็นอีกรุ่นนึงที่ถูกออกแบบมาได้แปลกตา แต่ก็ดูโดดเด่นน่าใช้ด้วยวัสดุหนัง Saffiano และการตัดเย็บอย่างละเอียดสวยงาม และจุดเด่นอีกอย่างนึงของรุ่นนี้ก็คือสีของกระเป๋าที่มีลูกเล่นในการออกแบบให้สีด้านนอกกับด้านในเป็นคนละสีกันค่ะ อย่างเช่นกระเป๋าสีขาว แต่ว่าด้านในเป็นสีดำ กระเป๋าสีน้ำตาลด้านในสีส้ม เป็นต้น รวมทั้งการถือกระเป๋าก็สามารถถือได้สองแบบค่ะ ก็คือมีแบบการเอาตัวตะขอด้านในของกระเป๋ามาติดกัน กระเป๋าก็จะถือได้เป็นทรงขนมจีบค่ะ ส่วนอีกทรงก็คือถ้าไม่เอาตะขอมาติดไว้ก็จะเป็นการถือกระเป๋าทรงคางหมูค่ะ ทำให้สามารถถือกระเป๋าทรงนี้ได้สองทรง รวมทั้งรุ่นนี้ยังมีสายสะพายยาวให้อีกด้วยค่ะ โดยรวมแล้ว Chickyitems เห็นว่าการออกแบบกระเป๋ารุ่นนี้ค่อนข้างออกแบบมาได้อย่างสวยงาม ประโยชน์การใช้สอยคือจุของได้เยอะพอสมควร ถือเป็นพร้อพได้ดี แต่ข้อเสียของกระเป๋ารุ่นนี้คือปากกระเป๋าที่ค่อนข้างกว้าง และไม่มีซิปปิดด้านบนกระเป๋า ทำให้หลายๆคนอาจไม่ค่อยถูกใจตรงส่วนนี้เท่าไหร่ค่ะ
![ตัวกระเป๋าจะสามารถปรับได้สองแบบค่ะ โดยการปรับให้ทรงกระเป๋าเป็นขนมจีบก็โดยการเอาตัวตะขอของกระเป๋ามาติดกันค่ะ](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-4-55-38-PM.jpg)
![อีกทรงของกระเป๋ารุ่นนี้ที่นิยมถือกันจ้า ถ้าไม่ติดตัวตะขอด้านใน กระเป๋าก็จะเป็นอีกทรงนึง ทำให้รู้สึกเหมือนมีกระเป๋าใช้สองใบเลยค่ะ](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-4-47-54-PM.jpg)
![ด้านกลังของกระเป๋าเรียบหรูสมเป็น Michael Kors จ้า](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-4-44-05-PM.jpg)
![การปั๊มตรา Michael Kors อย่างละเอียดและสวยงามแทบจะทุกมุมของอะไหล่บนกระเป๋าค่ะ](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-4-55-23-PM.jpg)
![ตัวซิปด้านในกระเป๋าค่ะ](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-4-51-37-PM.jpg)
![รุ่นนี้จะไม่ีซิปปิดนะคะ แต่ว่าจะเป็นแบบกระดุมติดค่ะ](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-4-51-48-PM.jpg)
![ภาพสะพายกระเป๋าค่ะ](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-6-03-38-PM.jpg)
![Photo Feb 08, 9 19 45 AM](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-9-19-45-AM.jpg)
![ภาพสะพายกระเป๋าค่ะ](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-9-18-06-AM.jpg)
![Photo Feb 08, 6 18 39 PM](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-6-18-39-PM.jpg)
![Photo Feb 08, 9 26 30 AM](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-9-26-30-AM.jpg)
![greenwich 8](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/greenwich-8.jpg)
![ภาพจาก IG/MICHAELKORS](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-9-24-45-AM.jpg)
![ภาพจาก IG/MICHAELKORS](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-6-18-35-PM.jpg)
![Photo Feb 08, 9 20 00 AM](https://chickyitems.com/wp-content/uploads/2016/02/Photo-Feb-08-9-20-00-AM.jpg)
ตอนนี้กระเป๋ารุ่นนี้จะไม่มีบน website ของ Micheal Kors แล้วจ้า แต่ว่าทางร้าน Chickyitems ยังจะพอหาสินค้ามาให้สาวๆชมเชยได้นะคะ โดยช่องทางการติดต่อมีตามทางนี้ค่ะ https://www.facebook.com/messages/chickyitems หรือ Line id: @chickyitems (อย่าลืมใส่ @ ข้างหน้านะคะ)
อ่านต่อ:: [Review] COACH 33727 EMBOSSED HORSE EDIE